.: ตะโกรายสัมพันธ์ :. .: ตะโกรายสัมพันธ์ :.
อุดมการณ์ ศรัทธา แบ่งปัน

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

ร่วมแสดงความเห็นบุคลในภาพครับ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 05, 2009 11:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณตุ๋ยคงไม่มา talk แล้วครับ ถ้าคุณตุ๋ยไม่มาเพราะกลัวภรรยาผมขอ morning talk แทนเลยนะครับ วันแรกแบบเบาๆก่อนนะครับขอเสนอคำว่าอิสระภาพ ครับ ในสมัยเสียกรุงอยุธยาให้กับพม่าคำนี้เป็นคำที่คนไทยหลายคนโหยมามากนะครับเมื่อสมเด็จพระนเรศวรพระองค์ท่านกู้เอกราขกลับคืนมาพวกเราถึงมีแผ่นดินไทยอยู๋ทุกวันนี้ครับ อืมมแต่ว่ามีเพื่อนเราอยากประกาศคำนี้ออกมามากเลยครับแต่คิดหาวิธีอยู๋หลายปีแต่ยังไม่สำเร็จเพราะทำเท่าไหร่ก็งานเข้าทุกทีใช่ป่าวครับคุณศุภชัย
ขึ้นไปข้างบน
ตุ๋ย ตะโกราย
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 05, 2009 10:33 pm    เรื่อง: Night Talk กับพี่จ้อน วันที่ 44 ตอบโดยอ้างข้อความ

Night Talk กับพี่จ้อน วันที่ 44
555 ไม่ได้หายไปไหนครับ แค่ช่วงเช้าต้องการให้ข้าศึกออกมาปรากฏตัว เขาเรียกว่ากลยุทธ ลับ ลวง พราง ปล่อยให้ข้าศึกออกมาปรากฏตัวแล้วค่อยเก็บทีละราย กลยุทธนี้เรียนรู้มาจากป๋าจ้อนโดยตรง เพราะเวลาป๋าจ้อนเมาได้ที่จะค่อย ๆ ทำตัวจางหายออกไปจากกลุ่มโดยให้เหตุผลว่าจะกล่อมลูกนอนบ้าง หรือจะไปรับภรรยาบ้าง แต่จริง ๆ ป๋าเมาจนล้มละลายเลยต้องหลบ เห็นกระทู้เล่าถึงพงศาวดารไทยสงสัยจะเป็นคุณเก่งขี้เหงา หรือไม่ก็คุณจุ๊บ 4x4 เพราะอ่านดูสำนวนเหมือนคนอ่านตำราเยอะ และชอบแกะรอยประวัติศาสตร์ พวกนี้คิดวัดรอยเท้าป๋าจ้อน เพราะป๋าจ้อนเป็นนักอนุรักษ์นิยม เป็นนักวรรณคดี เป็นกวีศรีวงเหล้า เป็นนักรักผู้ยิ่งใหญ่ เป็นซามูไรผู้ยิ่งยง เป็นขวัญใจไก่แจ้ ป๋าจ้อนจะเป็นอะไรต่อ ขอให้คุณเก่งและคุณจุ๊บ ประพันธ์ต่อนะจ๊ะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 06, 2009 8:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นป่าวครับคุณตุ๋ยเปลี่ยนไปยังไงก็โหยหาอิสระภาพจาก Morning Talk เป็น Night Talk เพราะ
ตอนเช้าต้องปรนิบัติภรรยาเพราะโดนใบแดงอยู่ 555+

วันนี้พูดเรื่องการพักผ่อนสักนิดนะครับ พูดถึงเรื่องนี้แล้วเป็นที่รู้กันว่าการนอนหลับเป็นการพักผ่อนที่ดีที่สุดทางการแพทย์ก็พิสูจน์มาแล้วว่าคนเราควรนอนอย่างน้อยวันละ 8 ชั่วโมงแต่ถ้าใครเคยไปบ้านคุณตุ๋ยจะเห็นว่าเป็นคนที่มีสุขภาพดีมากพักผ่อนอย่างเพียงพอเพราะว่านอนแต่หัวค่ำปล่อยให้เพื่อนเสวนกันเองนั่งหลับก็เอาดีหรือว่ากลางคืนไม่ค่อยได้นอนเลยมานั่งหลับโชว์เพื่อน อิอิ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 06, 2009 12:02 pm    เรื่อง: Morning Talk กับพี่จ้อนและบรรดาศัตรูมิตรทั้งหลาย วันที่ 45 ตอบโดยอ้างข้อความ

Morning Talk กับพี่จ้อนและบรรดาศัตรูมิตรทั้งหลาย วันที่ 45 เริ่มมีข้าศึกออกมาโจมตีผมแล้ว แบบนี้ได้ใจพี่จ้อนจริง ๆ เห็นมั้ยครับ คนดีอย่างพี่จ้อนกระสือคุ้มกัน ตกน้ำก็ไหลตกไฟก็ไหม้ บารมีป๋าจ้อนสูงส่งรุ่นน้องและเพื่อนให้การนับถือ แต่จะโดนลูกถากถางอยู่ตลอดเวลาไม่เชื่อลองถามป๋าดูนะจ๊ะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 07, 2009 5:21 pm    เรื่อง: Evening Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 46 ตอบโดยอ้างข้อความ

Evening Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 46 วันก่อนไปสุวรรณภูมิเห็นคนญี่ปุ่นทำให้นึกถึงป๋าจ้อนขึ้นมา เพราะคนญี่ปุ่นจะมีเอกลักษณ์การแต่งตัวเป็นของตัวเองแบบ " อุ๊ยุ๊อ๊ะย๊ะ " ดูแล้วคิกขุอาโนเน๊ะ แต่จะแตกต่างจากป๋าจ้อนตรงที่ป๋าจ้อนหน้าจะออกญี่ปุ่น แต่งตัวแบบอเมริกัน แต่หัวใจนักสู้แบบหนุ่มอีสาน สำอางแบบผู้ดีอังกฤษ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Nov 10, 2009 2:15 pm    เรื่อง: Afternoon Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 46 ตอบโดยอ้างข้อความ

Afternoon Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 47 วันก่อนโดนป๋าจ้อนสับขาหลอก ปล่อยให้ผมตีคอร์ดคร่อมจังหวะทำเอามือโซโล่จาก TOT งงไปเลย แต่เราก็ให้อภัยป๋าจ้อนมาโดยตลอด ป๋าจ้อนชอบหลอกให้ผู้คนอยากแล้วก็จากไป ช่วงนี้ป๋ากลายเป็นเป็นนักรักนิรนาม เป็นขุนกอล์ฟท่องราตรีไปซะแล้ว หวังว่า 27-29 พ.ย. นี้ป๋าคงไม่หายไปไหนนะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 11, 2009 10:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณตุ๋ยนี่ผลุบๆโผล่ๆนะครับเหมือนแอบๆอะไรอยู่เอ่ยไม่ค่อยกล้าTalk เลยพักหลังๆสงสัยจะเป็นอย่าที่เค้าว่าจริงๆ พี่ตุ๋ยกลัวเมียครับพี่น้องคร๊าบบบบบ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 12, 2009 10:23 am    เรื่อง: Morning Talk กับพี่จ้อนวันที่ 48 ตอบโดยอ้างข้อความ

Morning Talk กับพี่จ้อนวันที่ 48 พอดีช่วงนี้อยู่ในช่วงสถานการณ์ที่ล่อแหลมซึ่งหากแซวป๋าจ้อนมาก เดี๋ยวจะกระทบกระเทือนต่อความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ เลยค่อย ๆ แซวแบบสลับวัน ช่วงนี้ป๋าจ้อนเครียด ใคร ๆ ก็ไม่รัก เล่นกอล์ฟก็เสียตังค์ กลับบ้านดึกก็หน้าเสีย (โดนเมียด่า ) กินเหล้าเมาก็เสียหน้า( อายน้อง ) แต่ดูแล้วสถานการณ์ค่อย ๆคลี่คลายไปในทางที่ดีเริ่มสัปดาห์นี้ผมจะเริ่มแซวพี่จ้อนให้แสบตามเดิมนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 12, 2009 1:46 pm    เรื่อง: Re: Morning Talk กับพี่จ้อนวันที่ 48 ตอบโดยอ้างข้อความ

ตุ๋ย ตะโกราย พิมพ์ว่า:
Morning Talk กับพี่จ้อนวันที่ 48 พอดีช่วงนี้อยู่ในช่วงสถานการณ์ที่ล่อแหลมซึ่งหากแซวป๋าจ้อนมาก เดี๋ยวจะกระทบกระเทือนต่อความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ เลยค่อย ๆ แซวแบบสลับวัน ช่วงนี้ป๋าจ้อนเครียด ใคร ๆ ก็ไม่รัก เล่นกอล์ฟก็เสียตังค์ กลับบ้านดึกก็หน้าเสีย (โดนเมียด่า ) กินเหล้าเมาก็เสียหน้า( อายน้อง ) แต่ดูแล้วสถานการณ์ค่อย ๆคลี่คลายไปในทางที่ดีเริ่มสัปดาห์นี้ผมจะเริ่มแซวพี่จ้อนให้แสบตามเดิมนะครับ

กินสตอมาจากไหนเนี่ย
trath
Site Admin

เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 63

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 12, 2009 9:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ได้ติดตามกระทู้นี้เกือบ 10 วัน

ยุ่งกับการหางานทำ หาเงินส่งบ้าน

โดน talker อ้างอิงถึงอีกละ

ระวังความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนหน่อยนะครับ

เดี๋ยวผมสั่งปิดพรมแดน คนต้องขับรถอ้อมไกล เพื่อกับอุดรนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 13, 2009 9:32 am    เรื่อง: Morning Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 49 ตอบโดยอ้างข้อความ

Morning Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 49 กันต่อแบบไม่ต้องกลัวป๋าจ้อนโกรธ ช่วงนี้ป๋าจ้อนเงียบรอซุ่มยิงอย่างเดียว ปล่อยคุณเก่งออกมาอาละวาดแก้เครียดแทน เผื่อคุณเก่งจะหายเครียดจากอาการอยากมีเมีย เพื่อนเก่งไม่ต้องเครียดหรอกถ้าอยากแต่งงานก็ให้ป๋าจ้อนเป็นเถ้าแก่ให้ได้ ป๋าจ้อนน่ะเสียงโห่ไม่แพ้ไวพจน์ เพชรสุพรรณนะจะบอกให้ ไม่เชื่อเดี๋ยวคืนวันที่ 27 นี้เรามาลองฟังเสียงป๋าจ้อนโห่ดูก็ได้ จะได้ถือโอกาสให้ป๋าจ้อนซักซ้อมลูกคอรอวันที่คุณเก่งจะเข้าสู่ประตูวิวาห์
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 20, 2009 10:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ห่างหายไปนาน ท่าทางจะโดนจำกัดพื้นที่ กระทู้ตกเกิน top 5 แล้วนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 20, 2009 3:05 pm    เรื่อง: Morning Talk กับพี่จ้อนเป็นครั้งที่ 50 เท่ากับวัยของป๋าจ้อน ตอบโดยอ้างข้อความ

Morning Talk กับพี่จ้อนเป็นครั้งที่ 50 เท่ากับวัยของป๋าจ้อน ใกล้วันเดินทางแล้วอดเป็นห่วงสมรรถภาพของป๋าจ้อนขึ้นมา ผมเลยกะจะพกผลิตภัณฑ์ใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวและได้รับความนิยมติดอันดับ Top 5 ไม่แพ้กระทู้นี้เลยล่ะ เตรียมไปอัดฉีดป๋าจ้อนโดยเฉพาะ เป็นผลิตภัณฑ์ชื่อ MARS ที่บ่งบอกถึงความเป็นชายชาตรี รับรองป๋าจ้อน Take เข้าไปแค่ 1 แคปซูล ได้วิ่งรอบสนามฟุตบอลบ้านดงหมูเลยทีเดียว เดี๋ยวมาดูกันว่าพอถึงวันนั้แล้วป๋าจ้อนจะลืมก้อยดึกมั้ย เมื่อได้เจอ MARS ของผม
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 21, 2009 8:17 am    เรื่อง: Morning Talk กับป๋าจ้อนวันที่ 51"เกิบ"ความฝันอันสู ตอบโดยอ้างข้อความ

Morning Talk กับ ป๋าจ้อนวันที่ 51 ย้อนหลังไปเมื่อครั้งป๋าจ้อนสู้รบในสมรภูมิเวียตนาม การเดินป่าของป๋าจ้อนเพื่อเข้าไปโจมตีข้าศึกจนมีชัยชนะได้ก็เพราะการอาศัยความนุ่มนวลของพื้นเกิบ ที่ป๋าจ้อนสวมใส่และเดินลาดตระเวนโดยย่องเข้าไปปราบข้าศึกโดยไม่ทันรู้ตัวเพราะเกิบที่ป๋าจ้อนใส่ นุ่ม บาง เบา จนไร้เสียงย่ำพื้น ซึ่ง ณ ปีนี้เราจะมาย้อนยุคด้วยการนำเกิบเหล่านี้ไปมอบให้กับ น้อง ๆ ร.ร. บ้านดงหมู โดยป๋าจ้อนจะเป็นผู้มอบให้น้อง ๆ ด้วยตัวเอง และ จะเล่าถึงความฝันของป๋าจ้อนว่าทำไมจึงชอบเกิบเป็นชีวิตจิตใจ ให้น้อง ๆ ฟัง
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 25, 2009 5:41 pm    เรื่อง: คิดอยากจะ Talk กับ ป๋าจ้อน ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนี้นั่งทำงานไปอยู่ดี ๆ ภาพป๋าจ้อนก็แว็บขึ้นมาในสมอง เหมือนลุงหมักไปโผล่ในสภาเลย ผมเลยต้องวางงานแล้วรีบมา Talk กับพี่จ้อน สงสัยพี่จ้อนจะคิดถึงที่ไม่ได้ Talk กันหลายวัน ผมมีคำถาม 2 คำถามมาถามพี่จ้อนครับ ได้ข่าวพี่จ้อนเก่งคณิตศาสตร์ (ตีรัมมี่เป็นประจำ) หรือจะมีคนเก่งในที่นี้ตอบแทนพี่จ้อนก็ได้นะ
คำถามที่1) สี่ยกกำลังศูนย์ได้คำตอบเท่าไหร่?
คำถามที่2) มีแก้วน้ำอยู่หนึ่งใบเทน้ำให้เต็มแก้ว ( 100 มิลลิลิตร ) และเอียงแก้ว 45องศา ถามว่าน้ำในแก้วจะเหลือกี่มิลลิลิตร ( ก. 4.99 มิลลิลิตร ข. 5.99 มิลลิลิตร ค.6.99 มิลลิลิตร ) ขอโทษด้วยที่ไม่มีคำตอบ ง. ถูกทุกข้อ เพราะกลัวป๋าจ้อนเลือกถูกทุกข้อ

วันเดินทางผมจะเฉลยและมีรางวัลมามอบให้นะจีะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้า 8 จาก 9

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน