.: ตะโกรายสัมพันธ์ :. .: ตะโกรายสัมพันธ์ :.
อุดมการณ์ ศรัทธา แบ่งปัน

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

=ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 โรงเรียนบ้านดงหมู อ.เขาวง จ.กาฬสินธุ์=

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
อดิศร

เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 355

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 7:46 am    เรื่อง: =ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 โรงเรียนบ้านดงหมู อ.เขาวง จ.กาฬสินธุ์= ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับ เพื่อน พี่ และน้อง ตะโกราย ที่คิดถึง ทุก ๆ คน

เป็นยังไง กันบ้างครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย ทุกคนคงสบายดีกันนะครับ ช่วงครึ่งปีแรกที่ผ่านมา หลาย ๆ คน ห่างหายกันไปบ้าง อาจจะเป็นเพราะ ภาระหน้าที่การงาน ครอบครัว
ของแต่ละคน ที่รับผิดชอบกันอยู่ อันนี้ไม่ว่ากันนะครับ เก็บความคิดถึงไว้ แล้วมาเจอกัน ในปลายปีนี้ ซึ่งเหลือเวลาอีกไม่นาน พวกเรา ก็คงได้มาเจอกัน
อีกครั้ง ใน กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ 2552

กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 จะมีขึ้นที่โรงเรียนบ้านดงหมู อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์ ซึ่งโรงเรียน อยู่ห่างจากจังหวัดกาฬสินธุ์ ไปประมาณ 100 กม. อยู่ห่างจากอำเภอเขาวงประมาณ 5 กม.
ในปีนี้ได้มีโรงเรียน ที่คัดเลือก 3 โรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านดงหมู ,โรงเรียนบ้านนาหมื่นสงเคราะห์ และ โรงเรียนบ้านแก้งกะอาม
แต่เนื่องจาก โรงเรียนทั้งสองนี้ มีโรงอาหาร เดิมอยู่แล้ว มติที่ประชุมจึงได้ เลือกเป็น โรงเรียนบ้านดงหมู
โดยทั้งนี้ กระผมและ ทางชมรมฯ ต้องกราบขออภัย ท่านผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหมื่นสงเคราะห์
และ โรงเรียนบ้านแก้งกะอาม ด้วยความเคารพ ที่ไม่ได้ เข้าไป สนับสนุน ช่วยเหลือ โรงเรียนทั้งสอง ครับ และ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า
ท่านผู้อำนวยการ จะเข้าใจ ในเจตนาอันบริสุทธิ์ และ วัตถุประสงค์ ของพวกเรา ครับ

ผมขอ แจ้งรายละเอียด กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 ให้กับเพื่อน พี่ น้อง ทุกคนรับทราบดังนี้ครับ
สถานที่ โรงเรียนบ้านดงหมู อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
วัน วันเสาร์ที่ 28 – อาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552
( ออกเดินทางคืนวันที่ 27 พฤศจิกายน)
วัตถุประสงค์ – เป้าหมาย
1. สร้างอาคาร อเนกประสงค์โรงอาหาร ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 ในงบประมาณ 120,000 บาท
2. มอบอุปกรณ์กีฬาการเรียน เครื่องเขียน ให้กับนักเรียน โรงเรียนบ้านดงหมู
3. ร่วมแข่งขันกีฬา เชื่อมความสัมพันธ์
4. แนะแนวทางการศึกษา ให้กับนักเรียน

นับจากวันนี้ ( 14 กันยายน 2552 ) ไป เหลือเวลา เตรียมงานประมาณ 70 วัน ในเรื่องการประสานงานกับทางโรงเรียน ผมได้ประสานงานกับท่านผู้อำนวยการ
ท่านอาจารย์บุญชู แล้ว ท่านอาจารย์ ตอบรับ และ ยินดีต้อนรับพวกเราทุก ๆ คนครับ และ ให้ความมั่นใจ ที่จะร่วมมือ ร่วมใจ สนับสนุน ผลักดัน
กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ ให้สำเร็จครับ
ส่วนการเตรียมงานในเรื่อง ประชาสัมพันธ์ และ เสื้อ ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 นั้น ตอนนี้ คุณตุ๋ย ตะโกราย และ พี่สันติ กำลังประสานงานกับ
ทางบริษัทผู้ผลิต คาดว่า ในสิ้นเดือนนี้ ทุก คนคงจะได้ร่วม เป็นเจ้าของ เสื้อกันอีกครั้งครับ

ผมจึงขอเชิญชวนเพื่อน พี่ น้อง ทุก ๆ คน รวมถึงผู้มีจิตรศรัทธา มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรม ร่วมสร้างความดี ในครั้งนี้โดยการ ร่วมเสียสละ
บริจาคงบประมาณ ในการก่อสร้าง อาคาร ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 ในครั้งนี้
โดยสามารถโอนเข้าบัญชีของชมรมฯ ได้ครับ

ตลอดกิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ 8 ปีที่ผ่านมา กิจกรรม สำเร็จตามวัตถุประสงค์ ที่ทุกคน มุ่งหวังและตั้งใจไว้
เพราะ ด้วยความรัก ความสามัคคี ร่วมแรง ร่วมใจ และ พร้อมเสียสละ แรงกาย แรงใจ ของเพื่อน พี่ น้อง ทุก ๆ คนครับ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า
กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ ปีนี้ จะได้เห็นความรัก ความสามัคคี และ ทุก ๆ คน ช่วยกันผลักดัน ให้กิจกรรม
สำเร็จ ตามวัตถุประสงค์ ที่ ทุกคน มุ่งหวังและตั้งใจ ไว้ ร่วมกัน อีกครั้งหนึ่งครับ

ความคืบหน้าในด้านต่าง ๆ ผมจะประชาสัมพันธ์ และ แจ้งให้ทุกคนรับทราบ เป็น ระยะ ๆ ครับ

ขอขอบคุณครับ

อดิศร
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 7:54 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 7:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

http://forum.takorai.org/viewtopic.php?t=39
หน่อง

เข้าร่วม: 15 Mar 2009
ตอบ: 25

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 8:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy รับทราบครับ / แล้วพบกันครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 11:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หน่อง พิมพ์ว่า:
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy รับทราบครับ / แล้วพบกันครับ

อ้าว... พี่ยังจะไปกับเค้าอีกเหรอ Wink
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 3:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บ่ายวันนี้ ได้รับโทรศัพท์ จาก พี่แจง ว่า โอนเงิน เข้า เพื่อ สร้าง อาคาร ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 แล้ว เป็นเงิน 2,000 บาท

น้อง ๆ ทุกคนขอขอบพระคุณพี่แจง อีกครั้งหนึ่งครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้ ร่วมเดินทาง กับ พี่แจง ไป ที่โรงเรียนบ้านดงหมู ด้วยกันนะครับ

ขอบพระคุณครับ

อดิศร
ตุ๋ย ตะโกราย
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 15, 2009 10:49 pm    เรื่อง: ขอขอบคุณพี่แจง ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอขอบคุณพี่แจงมาก ๆ ครับ ปีนี้ขอเรียนเชิญร่วมเดินทางไปด้วยกันนะครับ หรือ ถ้าพี่แจงติดภารกิจไปไม่ได้ก็ขอนัดหมายที่จุดนัดพบอนุสาวรีย์ย่าโม่เช่นเคยนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 16, 2009 3:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บ่ายวันนี้ ( 16 กันยายน ) พี่ตี๋ สุรชัย โทรเข้ามาว่า ได้โอนเงินเข้าบัญชี 2,000 บาทครับ

พวกเรา ขอขอบพระคุณ พี่ตี๋ อีกครั้งหนึ่งครับ ที่ พี่ตี๋ได้สนับสนุนช่วยเหลือ และ ให้กำลังใจ น้อง ๆ ทุก ๆ ปี ตลอดมา

ในปีนี้ หวังเป็ฯอย่างยิ่งว่าคงได้ ร่วมเดินทาง ไปด้วยกันนะครับ

วันพรุ่งนี้ผมจะโอนเงินไปให้โรงเรียน ในงวดแรก เพื่อจัดเตรียม อุปกรณ์ และ เคลียร์ พื้นที่ ถมดิน สำหรับ สร้างอาคาร ตะโกรายสัมพันธ์ 2552

รายละเอียด จะแจ้งให้ พี่ เพื่อน น้อง ทราบเป็นระยะ ๆ ครับ

ขอบพระคุณพี่ตี๋ครับ

อดิศร
อดิศร

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 16, 2009 6:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอขอบพระคุณ พี่หวาน ธวัชชัย พี่ชายใจดีของพวกเราครับ มอบเงิน ร่วมสร้างอาคาร ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 เป็น เงิน 10,000 บาท ครับ

แรงสนับสนุน และกำลังใจ ที่ดี จาก พี่ ๆ นี่แหละครับ เป็นแรงผลักดัน ให้กิจกรรม สำเร็จ ได้ด้วยดี ตลอดมา

ปีนี้ ตะโกรายทีม ยังขาดคนทำประตู ยังไงเสีย พี่หวานต้องไป ยิงประตู ด้วยกันนะครับ

ขอขอบพระคุณครับ

เปี๊ยกครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อดิศร

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 16, 2009 10:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ท่านเลขาธิการ ตุ๋ย ตะโกราย คนเก่งของเรา มอบ เงิน 2,000 บาท และ แจ้งว่า พร้อมจะผลักดัน และ ทุ่มเท แรงกาย แรงใจ เพื่อ กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ 2552 ของพวกเราให้สำเร็จ เหมือนเช่นทุก ๆ ปีที่ผ่านมา ครับ

เพื่อน ๆ ขอขอบคุณครับ
อดิศร

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 16, 2009 10:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พูดถึง ตะโกรายทีมแล้ว ขอนำรูปมาให้ดูนะครับ เหลือเวลาอีกไม่นาน ฟิตร่างกายกันให้ดี ๆ นะครับ แล้ว มาเจอกัน ..

ในรูป จะเป็นปีที่ อุบล ปี 46 เป็นต้นมานะครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน