.: ตะโกรายสัมพันธ์ :. .: ตะโกรายสัมพันธ์ :.
อุดมการณ์ ศรัทธา แบ่งปัน

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

เรียนเชิญ พี่ เพื่อน น้อง ร่วมประชุม ตะโกรายสัมพันธ์ 2553

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
อดิศร

เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 355

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 22, 2010 10:00 pm    เรื่อง: เรียนเชิญ พี่ เพื่อน น้อง ร่วมประชุม ตะโกรายสัมพันธ์ 2553 ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับ พี่ เพื่อน น้อง ที่คิดถึง ทุก ๆ ท่าน

ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ สำหรับ ตะโกรายสัมพันธ์ 2553 เหลือเวลา ประมาณ 3 เดือน กว่าเท่านั้นเอง ตอนนี้ ทางโรงเรียนได้ แจ้งหนังสือ ตอบรับมาแล้ว สิ่งที่จะดำเนินการต่อไป ก็คงเป็นเรื่อง งบประมาณ และ การเตรียมงานของพวกเราทุกคนแล้วหละครับ

ผมจึงขอ นัด พี่ เพื่อน น้อ งทุก ๆ คน ร่วม พบปะ เพื่อประชุม เตรียมงาน กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ 2553 นะครับ

โดยขอนัดหมายสถานที่และเวลา ดังนี้

วันศุกร์ ที่ 27 สิงหาคม เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป สถานที่ ที่ แจ้งวัฒนะซอย 3 นะครับ ร้านอาหารนั้น ผมจะ confirm อีกครั้งหนึงครับ

โอกาสนี้ ผมขอเชิญชวน พี่ เพื่อน น้อง ตะโกรายสัมพันธ์ และ ผู้มีจิตศรัทธา ทุกท่าน ร่วม สบทบทุนสร้างอาคาร ตะโกรายสัมพันธ์ กันนะครับ สามารถโอนทุนทรัพย์ เข้าได้ที่
ธนาคารไทยพานิชย์ สาขา สำนักรัชโยธิน เลขที่บัญชี 111-2-30926-5 ชื่อบัญชี นายอดิศร / นายศุภชัย .../ นายณรงค์ศักดิ์ /นายสัญชัย ซึ่งผมจะโอนเงินไปให้โรงเรียนในงวดแรกนี้ประมาณกลางเดือน กันยายนครับ

จึงขอเชิญชวนทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ
อดิศร
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 9:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เช้าวันนี้ ( 23 สิงหาคม ) ผมได้โทรศัพท์ ไปพูดคุย กับ ท่าน ผอ. ยอดชัย แล้ว นะครับ
ได้เล่าแผนงาน ให้ ท่าน ผอ. ฟังแล้ว ซึ่ง ท่านผอ. ก็ยินดีให้ความร่วมมือทุกอย่าง อย่างเต็มที่ และ ขอบคุณ พวกเราทุก ๆ คน มาด้วยครับ

อดิศร
ตุ๋ย ตะโกราย
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 1:12 pm    เรื่อง: แจ้งย้ายสถานที่จัดประชุมด่วน ตอบโดยอ้างข้อความ

ได้รับทราบข่าวจากท่านอ๋องมาว่า ร้านที่นัดหมายเอาไว้ที่แจ้งวัฒนาะซอย 5 หลังจากผมกํบท่านอ๋อง ได้ไปใช้บริการมาก็เลยทำให้ร้านนั้นเจริญลง และ เจริญลง ซึ่งน่าจะปิดกิจการเร็ว ๆ นี้ ดังนั้นผมเลยได้ประสานงานไปยังพี่สันติ วิทยุการบิน ให้ช่วยจัดหาสถานที่โซนรามอินทราหลักสี่ และพี่ติจะ Facebook และ ตอบเว็บบอร์ดของตะโกรายมาให้เร็ว ๆ นี้ หากท่านใดมี BB ใหม่อย่างป๋าจ้อน และ มี iPhone ใหม่อย่างทิดเก่ง ก็คงรับข่าวสารได้เร็ว แต่หากท่านใดไม่มีเครื่องมือสื่อสารเหมือน 2 ท่านนี้ก็คอยรับข่าวสารผ่าน SMS แต่หากอยากได้ iPhone เหมือนทิดเก่ง ผมแนะนำให้ไปบวชซัก 1 พรรษา รับรองสึกออกมาได้ทั้ง iPhone ทั้ง BB พร้อมกันเลย ดูตัวอย่างทิดเก่งก็ได้ บวช 7 วัน สึกออกมาถอย iPhone ได้ 1 เครื่อง แถมได้เที่ยวตามตะเข็บชายแดนอีก 55
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 1:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เนื่องจากโจทย์ค่อนข้างแคบคับเพราะคุณตุ๋ยขอร้านที่สามารถกลับไปดูแลคนที่บ้านได้สะดวกเลยขอเป็นร้านโคขุนโพนยางคำ ปากซอยนวลจันทร์ 21 ตรวจสอบเส้นทางจาก link ข้างล่างนะครับเดี๋ยวผมจะเอาแผนที่ไว้บน FB อีกทีครับ
http://thailand.panpages.com/ภ/ภัตตาคาร,ร้านอาหารและสวนอาหาร/ร้านอาหารโคขุน-โพนยางคำ-37726.html
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 1:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

size=24]แก้link ใหม่ครับ http://www.ko-khun.com/kuntong/portal.php#[[/size]
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 5:03 pm    เรื่อง: ข่าวดี ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมได้รับการติดต่อมาจากพี่เปี๊ยกเจ้าของรถทัวร์ที่พาพวกเราชาวตะโกรายสัมพันธ์เดินทางไปกาฬสินธ์เมื่อกิจกรรมปีที่แล้ว ซึ่งระหว่างทางได้เกิดอุบัติเหตุและต้องซ่อมรถไปร่วม 120,000 บาท ในปีนี้พี่เปี๊ยกยืนยันที่จะให้บริการเราเช่นเดิม และได้ซื้อรถทัวร์เพิ่มมาอีกหนึ่งคัน โดยพี่เปี๊ยกได้พูดกับผมว่ามีความตั้งใจจริงและเห็นผลงานของพวกเรามาโดยตลอดจึงอยากจะมีส่วนร่วมในการร่วมกิจกรรมดี ๆ นี้กับพวกเรา และ ปีที่แล้วพี่เปี๊ยกฝากขอโทษที่ทำให้คณะตะโกรายสัมพันธ์ประสบอุบัติเหตุและต้องสลับรถกลางคัน จริง ๆ ผมคิดมาตลอด 8 เดือนที่ผ่านมาว่าจะติดต่อพี่เปี๊ยกดีมั้ยในการทำกิจกรรมปีนี้ เพราะเกรงใจว่าแกต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซมรถเมื่อครั้งก่อน แต่เมื่อได้รับการติดต่อและได้รับทราบถึงเจตนารมณ์ของพี่เปี๊ยกจึงทำให้ซึ้งน้ำใจและอยากส่งต่อมายัง พี่ เพื่อน น้อง ทุกท่านให้รับทราบโดยทั่วกันครับว่าเรายังมีคนที่มองเห็นคุณค่าของพวกเราเยอะและยังมีอีกหลายคนที่อยากเข้ามาร่วมอุดมการณ์ ปีนี้ผมได้จองเวลากับพี่เปี๊ยกไว้เรียบร้อยแล้ว พบกันแน่ 26-28 พ.ย.2553 บ้านหนองนกเขียน จังหวัดหนองบัวลำภู
รักพี่ รักเพื่อน รักน้อง
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 23, 2010 8:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีครับคุณศุภชัยให้พี่เปี๊ยกได้แก้มืออีกทีก็ดีครับวันก่อนยังคุยกับป๋าเลยครับแต่ว่าเราต้องบริหารจัดการเพื่อช่วยพี่เค้าส่วนหนึ่งด้วยนะครับแล้วค่อยคุยกันวันศุกร์ครับ

สันติ
พี่แจง

เข้าร่วม: 15 Apr 2008
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 24, 2010 8:40 pm    เรื่อง: โอนเงิน ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนี้โอนเงินเข้าบัญชี 4,000.- บาท นะคะ
เป็นของ พี่ตี๋ 2,000.-บาท
พี่แจง 2,000.- บาท
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
อดิศร

เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 355

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 24, 2010 10:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ เพื่อน น้อง ตะโกรายสัมพันธ์ ขอขอบพระคุณ พี่แจง และ พี่ตี๋ ครับ ที่ร่วมสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้ น้องๆ ทุก ๆ ปี ตลอดมา

ถือได้ว่า เป็นคนแรก ในปีนี้ก้ว่าได้ครับ ที่ได้ ร่วมสบทบทุน
( และ สิ้นเดือนนี้ ก็ จะ มี พี่ ๆ เพื่อนๆ และ น้องๆ ร่วมสบทบทุนกันตามมาครับ ) ( ขอเสียงตรบมือ ดัง ๆ ให้พี่แจง พี่ตี๋ ด้วยนะครับ )

เงินทุนที่ได้มานี้ จะรวบรวมและโอนให้โรงเรียนในงวดแรก ประมาณ กลางเดือน กันยายน นี้ครับ

ในปีนี้ พี่แจง และ พี่ตี๋ คงไม่ติดอะไรกันนะครับ ถือโอกาส ตะโกรายสัีมพันธ์นี้ ไป เยี่ยม ป้าอึ่ง ด้วยกันนะครับ เพราะ โรงเรียนกับ อ. โนนสังห่างกันไม่ถึง 8 กม. เลย

ขอขอบพระคุณครับ

น้องเปี๊ยก

แก้ไขล่าสุดโดย อดิศร เมื่อ Wed Aug 25, 2010 12:06 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 24, 2010 10:22 pm    เรื่อง: ขอขอบพระคุณ พี่ตี๋ และ พี่จุ๊บแจง ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอขอบพระคุณ พี่ตี๋ และ พี่จุ๊บแจง เป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ครับ ที่ได้สนับสนุนกิจกรรมมาตลอดระยะเวลา 10 ปี และ ปีนี้ขอเชิญ พี่ตี๋ และ พี่จุ๊บแจง ร่วมเดินทางกับพวกเรานะครับ จะไปรับที่จุดนัดพบย่าโมเช่นเคยนะครับพี่
ขอบคุณครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน