.: ตะโกรายสัมพันธ์ :. .: ตะโกรายสัมพันธ์ :.
อุดมการณ์ ศรัทธา แบ่งปัน

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

ขอเชิญสมาชิกตะโกรายร่วมแสดงความประทับใจที่กระทู้นี้ครับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 12:05 pm    เรื่อง: ขอเชิญสมาชิกตะโกรายร่วมแสดงความประทับใจที่กระทู้นี้ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

จะเป็นรูปภาพหรือข้อความอะไรก็ได้ครับ
ผมขอเริ่มก่อนเลยนะครับ

ก็ประทับใจเหมือนเดิมทุกปีนะครับต้องขอขอบคุณสมาชิกที่ร่วมเดินทางทุกคนนะครับที่ทำให้กิจกรรมผ่านไปได้ด้วยดีผมเดินบันทึกภาพแล้วเห็นความเสียสละของทุกๆคนแล้วต้องอึ้งไปเลยครับ ทั้งหิวทั้งร้อน อดนอนตลอดคืนแต่จิตใจที่เข็มแข็งของทุกคนเอาชนะสังขารได้ครับ

สันติ
ขึ้นไปข้างบน
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 1:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกถึงความรักความสามัคคีของ พี่ เพื่อน น้อง ของพวกเราทุกคนครับ
ถึงแม้จะมีอุปสรรค แต่ทุกคนก็ยังคงยิ้มที่จะสู้กับมัน
ถึงแม้จะอดหลับอดนอนแต่ทุกคนก็ลุยต่อจนสำเร็จ
( ถึงแม้บางคนต้องหลบไปนอนบ้างเพราะไม่ไหวจริง ๆ )

ขอบคุณทุก ๆ แรงกายและแรงใจ ที่ทำให้กิจกรรมดำเนินไปด้วยความสมบูรณ์แบบ

**ขอบคุณตากล้องทุกคนที่เสียสละและเหนื่อยกับการที่จะเก็บเอารูปดี ๆ ไว้ให้พวกเราได้ดูต่อไป
**ขอบคุณฝีมือการทำก้อยดึก ที่มาเติมเต็มเมนูอาหารตอนค่ำคืน
**ขอบคุณนักร้องนักเต้นทั้งหลายที่สร้างสีสันให้สนุกสนานทั้งคืน
**ขอบคุณ พี่ ๆ ที่คอยดูแลและให้กำลังใจตลอดมา
**ขอบคุณ เพื่อน ๆ ที่ยังคงสรรสร้าง สิ่งที่ดีงาม ตามเป้าหมาย
**ขอบคุณ น้อง ๆ ที่ทุมเททุกหยาดเหงื่อ เพื่อสังคมที่ขาดโอกาส

***ขอบคุณ คนพิเศษ ที่อยู่เคียงข้างตลอดทริปนี้***

พูล
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 1:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตะโกรายตัวน้อย (ดูโลโกที่มือก็รู้ว่ากใคร)

เด็กนักเรียน กำลังคอยพวกเรา

วอน นอน คุก

เข้าร่วม: 30 Nov 2009
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 5:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Anonymous พิมพ์ว่า:
ตะโกรายตัวน้อย (ดูโลโกที่มือก็รู้ว่ากใคร)

เด็กนักเรียน กำลังคอยพวกเรา

เท่ห์ ไม่เบาเลย My บั๊กล่าบ่าว
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 7:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากบอกว่าประทับใจพี่ น้อง เพื่อน
ที่เดินทางมาจากรุงเทพทุกคน
ใจสู้มาก ๆ...แม้จะมีอุปสรรคบ้าง
แต่ด้วยความตั้งใจและศรัทธา
จึงทำให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี
จะขอเป็นหนึ่งกำลังใจเล็ก ๆ ที่มีให้ตลอดไปค่ะ

----> ประทับใจ<----
----> ซาบซึ้ง <----
----> สนุก <-----
----> มิตรภาพ <----

แต๋ม
trath
Site Admin

เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 63

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 30, 2009 10:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ ดีใจ มาก
เพราะเป็นปีที่ตัวเองมีเรื่องวุ่นวายในชีวิตติดตัวไปร่วมทำกิจกรรมมากมาย
แต่เมื่อเทียบกับเรื่องวุ่นวายเกื่อบชีวิต ของพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ แล้ว อาจจะสู้ไม่ได้เลย
ทุกคนเหนื่อย ทุกคนเพลีย ทุกคนยังกลัวอยู่ แต่ทุกคนก็ช่วยทำมันให้จบลงได้ด้วยดี

พบกันใหม่ปีหน้าครับ ที่หนองบัวลำภู
มงคล
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 01, 2009 4:29 pm    เรื่อง: ประทับใจ ตอบโดยอ้างข้อความ

พรรคพวก เพื่อนฝูง พี่ๆน้องๆ และ หลานๆ ครับ ในแต่ละปี แต่ละคน แต่ละครอบครัว แต่ละองค์กร ก็คงจะมีโอกาสได้ทำกิจกรรมอันเป็นสาธารณะกุศลและทำบุญตามประเพณีกันอยู่แล้ว กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ เป็นอีกกิจกรรมหนึ่งที่พวกเราได้ร่วมกันทำสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม โดยมีเว็ปไซท์แห่งนี้เป็นศูนย์กลางในการสื่อสารและประชาสัมพันธ์ กิจกรรมนี้เกิดขึ้นได้ด้วยความสามัคคี ความเสียสละของมวลหมู่สมาชิกฯ,การสนับสนุนของรุ่นพี่และผู้มีจิตศรัทธาที่ได้บริจาคเงินและสิ่งของเพื่อนำไปมอบให้กับนักเรียนและชาวบ้าน ด้วยศักยภาพเหล่านี้จึงทำให้กิจกรรมดำเนินต่อเนื่องมาได้ถึง 9 ถ้าถามคนที่เคยไปร่วมกิจกรรมในช่วง 9 ปีที่ผ่านมา ก็คงอยากให้มีกิจกรรมลักษณะนี้ต่อไปทุกๆปี บางท่านอาจจะยังไม่เคยสัมผัสกิจกรรมและบรรยากาศในภาคสนามก็หาโอกาสไปลองดูครับ

ตามที่เราๆ ท่านๆ ทราบกันดีว่าปีนี้เศรษฐกิจยังไม่ฟื้นตัวดีเท่าไร หลายคนอาจจะไม่สบายใจกับสภาพการ ณ ปัจจุบัน
การได้เดินทางไปทำกิจกรรมนี้อาจจะช่วยทำให้สบายใจขึ้นได้เมื่อเห็นรอยยิ้มอันใสบริสุทธิ์และเสียงหัวเราะที่สนุกสนาน ของน้องๆนักเรียน หรือบางคนอาจถือโอกาสนี้ได้กลับไปสัมผัสชีวิตในวัยเด็กของตัวเองอีกครั้งก็ได้
บางคนอาจจะค้นพบว่า การนอนหลับบนเสื่อกลางผืนทรายก็มีความสุขไม่ด้อยไปกว่าการนอนในโรงแรม 5 ดาว

บางคนไปเป็นคู่ บางท่านบินเดี่ยว
บางอย่างขาดไป แต่ก็มีบางสิ่งมาต่อเสริม

บางสถานการก็ใจหาย แต่ก็มีกำลังใจเพิ่มขึ้น มีบางคนน้ำตาไหลซึมขณะที่ดูภาพสรุปกิจกรรมแต่ละปีที่ผ่านมาในคืนวันเสาร์ และบรรยากาศงานเลี้ยงก็ทำให้ลืมอุปสรรคในขาไป ขอบคุณหลายท่านที่ไม่ได้ไปด้วยแต่ก็ได้ถามไถ่ห่วงใยตลอดเวลา ขอบคุณและดีใจที่มีพี่รุ่น 19 พี่หมู พี่หรอ และ พี่เชษฐ์ ที่มาเซอร์ไพร์ซ ต้องขออภัยที่การต้อนรับไม่เต็มที่ สุดท้ายก็ป๋าหน่อง กับจุ๊บก็หนีไปนอนก่อน ขอบใจเหม่ง และอ๋องที่ดูแลหลังจากพวกพี่ๆกลับไปแล้ว สำหรับพี่ๆน้องๆที่ไปร่วมครั้งแรก ก็คงแฮปปี้ทุกคนโดยเฉพาะขุนริน ส่วนป๋าเชษฐ์ ทีโอที ปีนี้เก็บอะไรไว้เอามาโชว์หน่อยครับ สลัดผัก
ส่วนทีมขอนแก่นก็ไปเป็นทีมอย่างนี้ปลอดภัยดีนะ แต๋ม,มะลิ

ขอให้ผลแห่งคุณความดีที่พวกเราร่วมกันทำจงบังเกิดแก่ผู้มีส่วนร่วมในกิจกรรมทุกๆท่าน

ผอ.ค่าย
วอน นอน คุก

เข้าร่วม: 30 Nov 2009
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 01, 2009 10:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปครั้งนี้เป็นปีแรกครับ ครั้งแรกก็วัดใจกันซะงั้น แต่ก็ไม่ไหวหวั่นครับ เห็นรอยยิ้มของเด็กๆๆ เห็นรอยยิ้มของชาวบ้านหายเหนื่อยครับ ครั้งหน้าจะพยายามไปให้ได้ทุกปีครับ

"เกิดเป็นคนสู้ทนเพื่ออุดมการณ์ ผู้ไดไม่มีอุดมการณ์เสมือนวิณญาณไม่มีในตัวตน"

**ขอบคุณพี่จุ๊บ,พี่เปี๊ยก,พี่เอ๋ แนะนำให้รู้จักสิ่งนี้ และขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่มีมิตรไมตรีให้กับน้องใหม่
**ขอบคุณพ่อครัวที่ทำก้อยดึก ขอบคุณพี่สาวคนหนึ่งที่มาทักทาย
Laughing ปล.ไปครั้งนี้ได้พ่อเฒ่ากลับมา Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
นักวอลเลย์
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Dec 03, 2009 1:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปีนี้ไม่ได้มีการแข่งขันวอลเลย์บอล เพราะนักกีฬาติดภารกิจหลายคน ในปีหน้าหากไม่ติดภารกิจเร่งด่วนจริง ๆ จะไปร่วมกิจกรรมอย่างแน่นอน และก็ขอให้กำลังใจและชื่นชมพี่ ๆ เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ทุกคนที่ฟันฝ่าอุปสรรคจนกิจกรรมสำเร็จอย่างสมบูรณ์ค่ะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน