.: ตะโกรายสัมพันธ์ :. .: ตะโกรายสัมพันธ์ :.
อุดมการณ์ ศรัทธา แบ่งปัน

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

น้องๆ จากเทคโน ขอร่วมกิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ ครับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
พนากร

เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 22, 2009 3:09 pm    เรื่อง: น้องๆ จากเทคโน ขอร่วมกิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่างแรกขอโยงความก่อนครับ

รายงานตัวก่อนน่ะครับ ผมชื่อ แซะ ครับ ตอนนี้เรียนจบแล้วครับ จบวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ CPE 4 รหัส 354960407010-5 ครับ

ปวส. จบเทคนิคคอมพิวเตอร์ EC17 รหัส 470212004 ครับ

ผมติดตามข่าวคราวกิจกรรมของตะโกรายสัมพันธ์ ตั้งแต่ปี 2547 ที่ผมก้าวสู่รั้วตะโกรายครับ

อยากเข้าร่วมกิจกรรมหลายครั้งแล้วครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ไปกับพี่ เพราะไม่รู้จะติดต่อไปยังไง

รวมถึงรุ่นน้อง ปวส. และรุ่นน้องวิศวะ ก้อเช่นกันครับ หลายคนอยากเข้าร่วมกิจกรรม

มีคนมากมายหลายกลุ่มทั้งรุ่นน้องผมและเพื่อนๆ ต่างคณะ หลายคนอยากเข้าร่วมกิจกรรม

แต่ก้อไม่กล้าที่จะติดต่อทางพี่ๆ เพราะส่วนมากตอนยังเรียนอยู่ก้อต่างออกค่ายกับทางชมรม อาสาฯ

ผมเป็นเด็กกิจกรรมครับ เป็นทั้งสโมสรฯ นักศึกษา ก้อเลยรู้จักเพื่อนเยอะ

หลายคนก้อคิดอย่างผม แต่ติดตรงไม่กล้าสักที ผมเลยเปิดประเด็นครับ

น้องๆ เพิ่งเรียนจบใหม่ แรงเงินยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่ แต่แรงกายพอไหวครับ

ผมจะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆ และน้องๆ รุ่นใหม่ ให้รับทราบกิจกรรมดีๆ แบบนี้เช่นกับผม

งานปี 52 นี้ผมอยากไปครับ แต่ติดงานครับ โรงงานเปิดหีบ เลยหยุดงานไม่ได้อ่ะครับ

เลยขอพี่ สั่งเอาแต่เสื้อคงได้น่ะครับ ปีแรกยังติดๆ แต่ปีถัดไปจะไปร่วมกิจกรรมให้ได้ครับ
เลี่ยงเมือง

เข้าร่วม: 23 Sep 2009
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 22, 2009 5:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยินดีต้อนรับน้องๆทุกคนครับ เรื่องเข้าร่วมกิจกรรมไม่มีปัญหาหรอก ร่วมได้เลยครับ นัดเจอทีโคราช หรือที่โรงเรียนที่จัดกิจกรรมเลยก้อยังได้ หมายกำหนดการคงจะแจ้งอีกทีครับ ฝากน้องๆช่วยประชาสัมพันธ์ ด้วยแล้วกัน แรงเงินคนละนิดละหน่อยหลายๆคนก้อได้เยอะแล้วครับน้อง รวบรวมแล้วโอนเข้าบัญชีกลางเลยก้อได้ หรือประสานงาน กะ ประธาน เปี๊ยก(ใจดี และ ดีใจมาตลอด) 0815583091 ก้อได้น้อง

แรงเงินไม่มากซักเท่าไหร่ ขอให้แรงใจเกินร้อยเป็นพอ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 22, 2009 5:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีครับ น้องแซะ

ได้คุยโทรศัพท์ กับน้องแล้ว พี่เองก็ " ดีใจ " นะที่เห็นรุ่นน้อง อยากร่วมกิจกรรม ที่ดี กับพวกพี่ ๆ มานานแล้ว เพียงแต่ว่าไม่กล้าเข้ามาเท่านั้นเอง

กิจกรรม ตะโกรายสัมพันธ์ ยินดีต้อนรับทุกคน เลยนะ ทุกสถาบัน ไม่จำกัดว่าเป็นที่ใหน ไม่จำกัด ว่าเป็นสีเหลือง หรือ สีแดง 55 พวกเราก็มารวมกันทำความดีได้ มาเป็น เพื่อน พี่ น้อง กัน และ ทุก ๆ คนมีส่วนร่วมชื่นชม ภูมิใจทุก ๆ ความสำเร็จ ที่ร่วมกันสร้างขึ้นมา ร่วมกัน ครับ

ปีนี้ พี่ ๆ ขอเชิญ น้อง ๆ ร่วมเดินทาง หรือ ร่วมกิจกรรมที่ โรงเรียนบ้านดงหมู ได้นะครับ
พี่ ๆ จะสั่งแทงปลาไหล และ รับน้องใหม่ อีกรอบ ( 555 )

เรื่องเสื้อพี่จะส่งไปให้ ตามที่อยู่ ที่ แซะส่งมานะ

พี่อดิศร EC 34138

รักพี่ รักเพื่อน รักน้อง
มงคล
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 23, 2009 3:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้องแซะครับใกล้ๆวันที่เราจะเดินทางลองเช็คจำนวนเพื่อนๆดูว่ามีกี่คนที่จะไปร่วมกิจกรรมได้ทางพี่จะได้ดูแลเรื่องอาหารการกินและพาหนะเดินทาง
พี่ๆทุกคนยินดีและขอบใจที่น้องแซะอยากเข้ามาช่วยงานชมรมฯ
พนากร

เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 25, 2009 1:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มงคล พิมพ์ว่า:
น้องแซะครับใกล้ๆวันที่เราจะเดินทางลองเช็คจำนวนเพื่อนๆดูว่ามีกี่คนที่จะไปร่วมกิจกรรมได้ทางพี่จะได้ดูแลเรื่องอาหารการกินและพาหนะเดินทาง
พี่ๆทุกคนยินดีและขอบใจที่น้องแซะอยากเข้ามาช่วยงานชมรมฯ

ผมก้ออยากไปร่วมงานครับ แต่มันติดตรงที่ ผมลางานไม่ได้ครับ เพราะอยู่ในช่วงโรงงานเปิดฤดูการผลิต รับซื้ออ้อย ครับ

ลางานไม่ได้อ่ะครับ และเพื่อนๆ ที่ผมชวนตอนนี้เกิน 20 คนแล้วครับ พวกมันยืนยันทุกคนเลยครับ
ว่าถ้าผมไม่ไปพวกมันก้อจะไม่ไปกัน เพราะผมเป็นคนเริ่มที่ชวนเพื่อนไปคนแรกและจุดประกายเรื่องนี้

แต่ยังไงผมจะพยายามล่ะกันครับ ปีนี้ปีแรกอาจจะติดขัดครับ

มีอีกอย่างถ้าเดือนหน้าผมสัมภาษณ์ กฟผ. ผ่าน เพราะผมสอบผ่านแล้ว ผมก้อจะออกจากงานเก่า
ตอนนั้นคงยกโขยงเพื่อนๆ ไปได้ครับ

ผมจะพยายามน่ะครับ แต่ตอนนี้ขอสั่งแค่เสื้อก่อนได้ไหมครับ ยังมีเหลือให้น้องๆ ไหมครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 13, 2009 1:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แซะ

พี่ เปี๊ยก ส่งเสื้อไปให้แล้วนะ ( ส่งไปรษณีย์ ) ตามที่อยู่ ที่ให้มา
คงอีกประมาณ 3 -4 วัน น่าจะไปถึง นะครับ

ขอบคุณมาก แซะ ยังไง เคลียร์ ตัวเอง ให้ว่างและ เดินทางไป ด้วยกันนะ

พี่เปี๊ยก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 13, 2009 4:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณมากครับพี่

ผมเคลียร์ตัวเองได้แล้วครับ

แต่เคลียร์งานไม่ได้ครับ เห้อ..

อยากไปมากมายครับ แต่ติดเรื่องเดียวครับ เซ็ง.... รอปีหน้ามั้งครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    .: ตะโกรายสัมพันธ์ :. -> กิจกรรมตะโกรายสัมพันธ์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน